หากคุณวางแผนที่จะซื้ออาหารเม็ด

โดย: ปาร์ค [IP: 185.229.25.xxx]
เมื่อ: 2023-08-08 14:12:19
หากคุณวางแผนที่จะซื้ออาหารเม็ดสำหรับสุนัข ให้ประมาณ 4 ถ้วยต่อปอนด์ ถุงขนาด 30 ปอนด์จะให้ถ้วย 120 ใบ ถ้าคุณเสิร์ฟประมาณ 3/4 ถ้วยต่อวัน ถุงน้ำหนัก 6 ปอนด์นั้นจะให้อาหารสุนัขของคุณเป็นเวลา 160 วัน นั่นคือค่าอาหารเกือบ 6 เดือน สุนัขพันธุ์เล็ก  ถ้าอาหารถุงนั้นคุณจ่าย $45.00 นั่นก็แค่ $0.28 ต่อวัน! เปรียบเทียบกับสุนัขหนัก 100 ปอนด์ กระเป๋าใบเดียวกันนี้จะมีอายุการใช้งาน 1 เดือนโดยมีค่าใช้จ่าย 1.50 ปอนด์ นี่คือตัวอย่างอาหารสุนัขราคาปานกลาง ถ้าคุณไปกับพรีเมี่ยมก็จะมากขึ้น

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 72,697